รักษาพาร์กินสันได้ไหม

สำหรับถามตอบปัญหาสุขภาพจิตโดยมีผู้ที่เกี่ยวข้องตอบคำถามของท่าน

รักษาพาร์กินสันได้ไหม

โพสต์โดย นาฎภิรมย์ » พฤหัสฯ. 14 ม.ค. 2016 12:53 pm

แม่ผมเป็นโรคพาร์กินสัน รับประทานยามาประมาณ 10 ปี ตอนนี้มีอาการเหม่อลอย แขนขากระตุก และไม่มีแรง หมอบอกว่าเป็นอาการข้างเคียงของยา ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้รักษาได้ไหมครับ เพราะเท่าที่ทราบมาพาร์กินสันก็เป็นโรคเกี่ยวกับระบบประสาทเหมือนกัน ขอบคุณครับ
นาฎภิรมย์

ย้อนกลับไปยัง ถาม - ตอบปัญหาสุขภาพจิต